आमदार श्रीनिवास वणगांची जीभ घसरली, संभाषणाची ऑडिओ क्लिप व्हायरल

0
1644

सध्या मच्छीमारी साठी गेलेले शेकडो मच्छीमार गुजरात राज्यात अडकले असून, त्यांना महाराष्ट्रात आणण्यासाठीचे प्रशासनाचे प्रयत्न असफल ठरले आहेत. गुजरात राज्यातील वेरावळ येथे जमा झालेल्या मच्छिमारांना 15/20 बोटींतून आपापल्या घरी पाठविण्यात आले. मात्र महाराष्ट्रातील खलाश्यांना घेऊन येणाऱ्या बोटींना राज्याच्या हद्दीत प्रवेश करता आला नाही. त्यातील गुजरातच्या हद्दीतील खलाश्यांना तेथे उतरवण्यात आले. मात्र महारााष्ट्रातील रहिवाशांना गुजरात हद्दीत उतरण्यास मनाई करण्यात आली व महाराष्ट्रात देखील प्रवेश करु न देता, पुन्हा वेरावळ येथे रवानगी करण्यात आली. तेथे त्यांची खाण्यापिण्याची आबाळ होत असल्याची तक्रार आहे. या प्रकारामुळे मच्छीमार बांधवांमध्ये अस्वस्थता आहे.

समुद्रातील बोटींवर फसलेले हे खलाशी विविध राजकीय नेत्यांकडे मोठ्या अपेक्षेने मोबाईलवरुन संपर्क साधून त्यांना घरी परतण्याची व्यवस्था करण्याचे साकडे घालत आहेत. नेते देखील आपापल्या स्तरावर प्रयत्न करीत असले तरी यश आलेले नाही. आता 14 एप्रिल नंतर पुन्हा लॉक डाऊन वाढले तर काय असा प्रश्न अडकलेल्या लोकांना सतावत आहे. अशा चिंतेतून शिवसेना आमदार श्रीनिवास वणगा यांच्याशी एका खलाश्याचे बोलणे झाल्याची एक ऑडिओ क्लिप व्हायरल झाली आहे. या क्लिप मध्ये आपल्याला जाब विचारला जात असल्याच्या भावनेने, वणगांचा संयम सुटल्याचे ऐकायला मिळते आहे. संभाषणात फोन करणारा आणि आमदार परस्परांना शिवीगाळ करताना दिसत आहे.

काही विरोधक मला हेतूपूर्वक त्रास देण्याच्या हेतूने फोन करतात व चिथावणी देतात. मी संयमाने वागतो. गुजरातमध्ये फसलेल्या लोकांना आपापल्या घरी परतता यावे यासाठी मी प्रयत्नशिल आहे. मी संबंधित व्यक्तीला समाजावून सांगण्याचा प्रयत्न केला. मात्र त्याने मला धमकावण्याच्या सुरात वाद घातल्यामुळे मी जशास तसे उत्तर दिले आहे. गुजरात मध्ये फसलेल्या बांधवांविषयी मला पूर्णत: सहानुभूती असून, मी त्यांच्यासाठी मा. मुख्यमंत्र्यांची भेट घेऊन समस्या सोडविण्याचा प्रयत्न करणार आहे.
– श्रीनिवास वणगा (आमदार)

कोरोना संदर्भात दैनिक राजतंत्रच्या Updates साठी खालील Link ला भेट द्या! Let’s fight with CORONA

Print Friendly, PDF & Email

comments